![]() | |
---|---|
smartphone model series(en)![]() ![]() | |
![]() | |
Bayanai | |
Ƙaramin ɓangare na | smartphone(en)![]() |
Part of the series(en)![]() | Samsung Galaxy S series(en)![]() |
Mabiyi | Samsung Galaxy S20 |
Ta biyo baya | Samsung Galaxy S22(mul)![]() |
Mai haɓakawa | Samsung Electronics(mul)![]() |
Manufacturer(en)![]() | Samsung Electronics(mul)![]() |
CPU(en)![]() | Exynos(en)![]() |
Operating system(en)![]() | Android 12(mul)![]() |
Shafin yanar gizo | samsung.com… |
Power supply(mul)![]() | lithium-ion battery(en)![]() |
Display technology(en)![]() | AMOLED(mul)![]() |
Microarchitecture(en)![]() | 64-bit computing(en)![]() |
Video system(en)![]() | Mali(en)![]() |
Samsung Galaxy s21[1] Samsung Galaxy S21 Tana cikin jerin manyan wayoyi ne na tushen Android waɗanda Samsung Electronics[2] suka haɓaka, kasuwa, da kera su a zaman wani ɓangare na jerin Galaxy S. Suna aiki tare a matsayin magajin jerinSamsung Galaxy S20. An gabatar da wayoyi uku na farko a taron Samsung Galaxy Unpacked a ranar 14 ga watan janairu 2021, yayin da aka buɗe samfurin Fan Edition a Samsung's CES a ranar 3 ga Janairu 2022.[3]
Jerin S21 ya ƙunshi ƙirar Galaxy S21 tushe, mafi girman ƙirar Galaxy S21 +, babban samfurin Galaxy S21 Ultra, da matsakaicin samfurin Galaxy S21 FE. Maɓallin haɓakawa akan samfuran da suka gabata, ban da ingantattun ƙayyadaddun bayanai, nuni tare da ƙimar wartsakewa na daidaitawa na 120 Hz, ingantaccen tsarin kyamara wanda ke tallafawa rikodin bidiyo na 8K (7680 × 4320) don samfura uku na farko, da babban ƙudurin zuƙowa na 30 -100x, don ultra model.[4]
An fitar da wayoyi uku na farko aAmurka da Turai a ranar 29 ga watan Janairu 2021, yayin da aka fitar da Fan Edition a duniya a ranar 7 ga Janairu 2022. Farashin ƙaddamar da Galaxy S21 FE, S21, S21+, da S21 Ultra ya fara a $699.99, $799.99, $999.99 , da $1079.99, bi da bi. Galaxy S22 ta gaji Galaxy S21, wanda aka sanar a ranar 9 ga Fabrairu 2022.[5][6]
An bayyana jeri na na'urori uku na farko a taron Samsung Galaxy Unpacked a ranar 14 ga Janairu 2021. Na'urorin uku sun kasance magajin samfuran 2020. Duk tsarin ƙirar na'urori ya canza sosai, yana sake fasalin babban na'urar kyamara ta baya don ƙirar kyamarar slimmer wacce aka haɗa tare da maɓalli da kuma kamanni na S21, S21+, da S21 Ultra. Samfurin tushe ya mallaki (filastik) polycarbonate a bayan wayar, samfurin na'urori guda uku don samun canjin. Samfurin tushe ya sami kamanni dalla-dalla ga S20. S21+ yana riƙe da ƙayyadaddun bayanai da ƙira na S21 na yau da kullun, sabanin ƙananan bambance-bambance. Yana aiki azaman magajin S20+.[7] S21 Ultra yana aiki azaman babban samfurin jerin S21, wanda aka haɗa azaman sigar ƙwararrun jeri, kuma magajin S20 Ultra. Wayar ta zama farkon layin S-Series don samun tallafin S-Pen, tare da iyakanceccen aiki. Jerin S21 ya daina siyarwa da zarar an fito da Galaxy S22. An saki wayoyin a ranar 29 ga Janairu 2021.[8]
An bayyana bibiyar "Fan Edition" a taron Samsung na CES 2022 a ranar 3 ga watan Janairu 2022. S21 FE yana aiki a matsayin magajin S20 FE, jerin bambance-bambancen tsaka-tsaki na daidaitattun layin Galaxy S ɗin su yayin ƙaddamarwa. Ɗabi'ar Fan tana kiyaye yawancin ƙayyadaddun bayanai da ƙira na S21, tare da ƴan bambance-bambance don saduwa da ƙananan ƙimar sa. Tun da farko an shirya fitar da wayar a watan Oktoba 2021 amma an jinkirta saboda karancin guntu(chip) na duniya na 2020-yanzu. An saki S21 FE a ranar 11 ga Janairu 2022. Baturinsa yana da 4500mAh (wayoyin 25W da mara waya ta 15W). Hakanan an sanye shi da nunin 6.4" 1080 × 2340 wanda aka haɗa ƙarƙashin hoton yatsa.[9]
Jeri ya ƙunshi na'urori huɗu, tare da Galaxy S21 da farko shine mafi ƙarancin tsada tare da ƙaramin girman allo da polycarbonate (filastik) baya, wanda daga baya Galaxy S21 FE ke yanke shi tare da kayan iri ɗaya ban da karar kyamarar shima polycarbonate ne. fiye da karfe. Ya bambanta da Galaxy S20 +, Galaxy S21 + yayi kama da na S21 mai hikima, ban da babban nuni, ƙarfin baturi mai girma, da gilashin baya maimakon filastik. Galaxy S21 Ultra yana da girman allo mafi girma, baturi, da ɗimbin sauran haɓakawa akan sauran samfuran, gami da ingantaccen saitin kyamara wanda aka haskaka ta babban firikwensin 108 MP tare da laser auto-mayar da hankali da babban ƙuduri na 1440p. S21 Ultra kuma ita ce wayar farko a cikin jerin Galaxy S don tallafawa S Pen, kodayake ana siyar da ita daban kuma tare da iyakanceccen aiki.[10]
Jerin Galaxy S21 yana da ƙira mai kama da wanda ya riga shi, tare da nunin Infinity-O wanda ke ɗauke da yanke madauwari a cikin babban cibiyar don kyamarar selfie ta gaba. S21 da S21 FE's baya panel an ƙarfafa poly-carbonate (filastik) kama da S20 FE da Note 20 yayin da S21 + da S21 Ultra ke amfani da Gorilla Glass Victus. An haɗa tsararrun kyamarar baya a cikin jikin wayar sai dai S21 FE wanda aka yi shi da ƙarfin poly-carbonate da aka haɗa a maimakon murfin baya kuma yana da kewayen ƙarfe; S21 Ultra yana da kyamarar fiber carbon kewaye don keɓaɓɓen launuka.[11]
Layin S21 ya ƙunshi samfura huɗu tare da ƙayyadaddun kayan aiki daban-daban. Samfuran S21 na duniya daKoriya ta Kudu suna amfani da Exynos 2100 SoC, yayin daAmurka,Kanada, Sinawa, Taiwan,Hong Kong da Jafananci ke amfani da Qualcomm Snapdragon 888. Na'urorin Amurka, Kanada, Sinawa, da na duniya (Turai) na S21 FE yana amfani da Snapdragon 888, yayin da Koriya, Indiya, Brazilian da kasuwannin Australiya ke amfani da Exynos 2100.[12]
Jerin S21 yana nuna nunin "Dynamic AMOLED 2X" tare da goyan bayan HDR10+ da fasahar "taswirar sauti mai ƙarfi". Duk samfuran ban da S21 FE suna amfani da na'urar firikwensin yatsan allo na ƙarni na biyu na ultrasonic tare da zaɓin na ƙarshe don tsarin in-allon na gani maimakon. S21 Ultra shima yanzu yana iya amfani da 120 Hz a 1440p sabanin wanda ya gabace shi (wanda aka iyakance ga 120 Hz akan 1080p kawai).[13]
S21 da S21+ sun zo da 8 GB na RAM tare da zaɓuɓɓukan 128 GB da 256 GB don ajiya na ciki. S21 Ultra yana da 12 GB na RAM tare da zaɓuɓɓukan 128 GB da 256 GB da zaɓi na 16 GB tare da 512 GB na ajiya na ciki. S21 FE yana ba da 6 GB da 8 GB na RAM tare da zaɓuɓɓukan 128 GB da 256 GB don ajiya na ciki. Duk samfuran guda huɗu ba su da ramin katin microSD, wanda ke cikin jerin S20.[14]
S21, S21 FE, S21+, da S21 Ultra sun ƙunshi batura 4000 mAh mara cirewa, 4,500 mAh, 4800 mAh, da 5000 mAh bi da bi. Duk nau'ikan guda huɗu suna goyan bayan caji mai waya akan USB-C har zuwa 25W (ta amfani da Isar da Wutar USB) da kuma caji inductive Qi har zuwa 15W. Wayoyin kuma za su iya cajin sauran na'urorin da suka dace da Qi daga wutar baturin S21, wanda aka yi wa lakabi da "Wireless PowerShare," har zuwa 4.5W.[15]
Duk wayoyi huɗu suna goyan bayan hanyoyin sadarwar 5G SA/NSA, Galaxy S21, S21+, da S21 FE suna tallafawa Wi-Fi 6 da Bluetooth 5.0, yayin da Galaxy S21 Ultra ke goyan bayan Wi-Fi 6E da Bluetooth 5.2. Samfuran S21+ da S21 Ultra suma suna tallafawa Ultra Wideband (UWB) don sadarwar gajeriyar hanya mai kama da NFC (kada a ruɗe da 5G mmWave, wanda aka siyar dashi azaman Ultra Wideband ta Verizon).Samsung na amfani da wannan fasaha don sabon fasalin su na "SmartThings Find" da kuma Samsung Galaxy SmartTag+.[16]
S21 da S21+ suna da saitunan kyamara iri ɗaya ga magabata amma suna amfana daga ingantattun software da sarrafa hoto. Dukansu suna da firikwensin firikwensin 12 MP, firikwensin telephoto na 64 MP tare da zuƙowa matasan 3x, da firikwensin 12 MP na ultrawide. S21 FE kuma yana da saitin kyamara mai kama da wanda ya riga shi amma fa'ida daga ingantattun software da sarrafa hoto. Yana da firikwensin firikwensin 12 MP, firikwensin telephoto na 8 MP tare da zuƙowa na gani na 3x, da firikwensin 12 MP na ultrawide. S21 Ultra yana da sabon firikwensin HM3 108 MP tare da haɓakawa da yawa akan firikwensin HM1 108 MP na baya, gami da 12-bit HDR. Hakanan yana da firikwensin telephoto 10 MP guda biyu tare da zuƙowa na gani na 3x da 10x da firikwensin 12 MP na ultrawide. Kyamara ta gaba tana amfani da firikwensin 10 MP akan S21 da S21+, firikwensin 32 MP akan S21 FE, da firikwensin 40 MP akan S21 Ultra. Ana tallafawa rikodin 4K@60 akan kyamarar gabaɗaya akan S21, S21+, da S21 FE da duk kyamarori akan S21 Ultra. Duk kyamarori Samsung ne banda 12MP Ultra Wide akan S21 Ultra da 10MP gaba akan S21 da S21+, waɗanda Sony suka yi, da kuma 8MP Telephoto akan S21 FE wanda SK Hynix ya yi. Jerin Galaxy S21 na iya yin rikodin bidiyo na HDR10+ da goyan bayan HEIF.
An fitar da wayoyin S21 guda uku na farko tare da Android 11 (One UI 3.1) da Google Mobile Services, tare da software na Samsung's One UI. Yayin da ya kamata a saki S21 FE tare da nau'in Android iri ɗaya da fata na UI guda ɗaya, saboda jinkirin duk na'urori yanzu an sabunta su tare da Android 12 (Uniyoyin UI 4.0) maimakon. Dukkansu suna amfani da Samsung Knox don ingantaccen tsaro na sake saitin masana'anta (FRP), kuma akwai wani nau'i na daban don amfanin kasuwanci. Samsung ya yi alƙawarin shekaru 4 na manyan sabuntawar OS na Android da ƙarin shekara na sabunta tsaro na jimlar shekaru 5 na sabuntawa.