Wasan ƙwallon ƙafa shi ne mafi shaharar wasanni aBurkina Faso .[1] Kuma ƙungiyar ta ƙasa za ta iya waiwaya kan abubuwan da suka faru a baya-bayan nan da matuƙar alfahari. Kai wa zagayen kusa da na ƙarshe na gasar cin kofin Afrika a gida a shekarar 1998, inda suka kai matakin buga gasar cin kofin duniya na matasa na farko a shekarar 2003, da kuma bayyana a gasannin ƙarshe na gasar cin kofin U-17 na CAF, da matsayi na uku. a gasar cin kofin duniya ta FIFA U-17 aTrinidad da Tobago a shekara ta 2001 sune manyan nasarorin da ƙasar ta samu a matakin ƙasa da ƙasa.[2][3]Ƙasashen da suka fi shaharar ‘yan wasan sun haɗa daKassoum Ouegraogo, wanda ake yi wa laƙabi da Zico, wanda ya yi nasara a kakar wasansa da Espérance de Tunis kafin ya kare aikinsa aJamus,Siaka Ouattara, wanda ya shafe tsawon aikinsa tare da Mulhouse aFaransa, daMoumouni Dagano, wanda aka zaɓa mafi kyau. Ɗan wasan Afrika aBelgium a shekara ta 2001, lokacin da ya taka leda a ƙungiyar Genk ta Belgium. Daga baya ya ci gaba da buga wa ƙungiyar Guingampta Faransa wasa kafin ya koma wata kungiyar Faransa, FC Sochaux a 2005.Burkina Faso ta samu ba-zata ba zato ba tsammani zuwa matakin rukuni na neman tikitin shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA a 2006, lokacin dajamhuriyar Afrika ta tsakiya, wadda ta fafata a zagayen farko, ta fice daga gasar. Wannan ya bai wa 'yan Afirka ta Yamma, waɗanda suke a wancan mataki na 14 a nahiyar, tabbacin cewa sunansu zai kasance a cikin hula lokacin da aka yi canjaras na share fage na gasar cin kofin duniya ta FIFA 2006 aJamus . An tashi wasan da kyar, inda suka dokeGhana da ci 1-0 a wasansu na farko, sannan kuma suka shimfiɗa maki a rukunin 2 na abokan hamayyarsuAfrika ta Kudu,Cape Verde Islands,Congo DR daUganda . Jirgin mai nasara ya fara fitowa daga kan layin dogo da ci biyu daCape Verde, kuma da tarihin nasara biyu da rashin nasara uku,Burkina Faso ta fafata da ita a matakin rabi. Bafaranshe Bernard Simondi ya karɓi ragamar horar da ƙungiyar daga Ivica Todorov kuma ya sa ƙungiyar ta yi wahala a doke su a gida, har ma da yin rikodin nasara a kanAfirka ta Kudu daCongo DR, amma a ƙarshe bai isa ba, da kuma irin su Abdoulaye Cisse,Moumouni Dagano, kumaWilfred Sanou bai wuce gaba ba a gasar.