![]() | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
![]() | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Saint-Petersburg, 18 Mayu 1992 (32 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Rasha Najeriya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Rashanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 19 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 78 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 1.8 m |
Brian Oladapo Idowu (Russian:Брайан Оладапо Идову; an haife shi a ranar 18 ga watan Mayu 1992) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya kuma ɗan ƙasarRashawanda ke taka leda a matsayin maitsaron baya a ƙungiyar Khimki ta Rasha da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa taNajeriya.[1]
An haife shi aSaint Petersburg ga mahaifinNajeriya kuma mahaifiyar Rasha -Najeriya, Idowu ya komaOwerri,Najeriya tun yana karami, sannan ya koma Rasha.[2]
Ya buga wasansa na farko a gasar firimiya ta Rasha don FC Amkar Perm a ranar 6 ga Mayu 2012 a wasan da FC Terek Grozny.[3]
Bayan aro da Dynamo St Petersburg a kakar 2013–14, Idowu ya rattaba hannu kan sabuwar yarjejeniya ta shekaru 3 da Amkar a ranar 30 ga Yuni 2014, ya sake tsawaita kwantiraginsa a watan Fabrairun 2017 har zuwa lokacin bazara na 2020.[4]
A ranar 10 ga watan Yuli 2018, ya sanya hannu kan kwangilar shekaru 3 tare da FC Lokomotiv Moscow.
A ranar 7 ga Agusta 2020, ya koma Khimki a kan aro don kakar 2020-21.
A ranar 7 ga Yuni 2021, ya koma Khimki na dindindin, inda ya rattaba hannu kan kwantiragin shekaru 2 tare da ƙarin zaɓi na tsawon shekara 1.
A watan Nuwamba 2017,an kira Idowu a tawagar 'yan wasanNajeriya a wasan sada zumunta da Argentina aKrasnodar a ranar 14 ga Nuwamba 2017. Idowu ya fara buga wasansa ne da Argentina a ranar 14 ga watan Nuwamba, inda ya dawo hutun rabin lokaciOla Aina, kuma ya zura kwallo ta uku a ragar Najeriya da ci 4-2.
A watan Mayun 2018 an saka shi cikin jerin‘yan wasa 23 na farko da Najeriya za ta buga agasar cin kofin duniya ta FIFA 2018 a Rasha.
Mahaifin Idowu dan Najeriya ne kuma mahaifiyarsa 'yar Rasha ce, rabin 'yar Najeriya. An haife shi kuma ya girma aSt. Petersburg, sai dai lokacin yana da shekaru 3 zuwa 6 lokacin yana zaune aOwerri,Nigeria . Idowu ya yi magana da harshen Rashanci cikakke kuma ya yi aiki a matsayin mai fassara na wucin gadi na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya a taron manema labarai gabanin wasan da za a yi a Krasnodar a watan Nuwamba 2017.
Club | Season | League | Cup | Continental | Other | Total | ||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Division | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | ||
Amkar Perm | 2011–12 | RPL | 1 | 0 | 0 | 0 | – | – | 1 | 0 | ||
2012–13 | 0 | 0 | 1 | 0 | – | – | 1 | 0 | ||||
2013–14 | 0 | 0 | – | – | – | 0 | 0 | |||||
2014–15 | 11 | 0 | 1 | 0 | – | – | 12 | 0 | ||||
2015–16 | 22 | 0 | 3 | 1 | – | – | 25 | 1 | ||||
2016–17 | 26 | 1 | 2 | 0 | – | – | 28 | 1 | ||||
2017–18 | 27 | 0 | 3 | 1 | – | 2[lower-alpha 1] | 0 | 32 | 1 | |||
Total | 87 | 1 | 10 | 2 | 0 | 0 | 2 | 0 | 99 | 3 | ||
Dynamo St. Petersburg (loan) | 2013–14 | FNL | 25 | 1 | 1 | 0 | – | – | 26 | 1 | ||
Lokomotiv Moscow | 2018–19 | RPL | 13 | 0 | 3 | 0 | 3[lower-alpha 2] | 0 | 1[lower-alpha 3] | 0 | 20 | 0 |
2019–20 | 12 | 0 | 1 | 0 | 4Cite error: Invalid<ref> tag; refs with no name must have content | 0 | 1Cite error: Invalid<ref> tag; refs with no name must have content | 0 | 18 | 0 | ||
Total | 25 | 0 | 4 | 0 | 7 | 0 | 2 | 0 | 38 | 0 | ||
Khimki | 2020–21 | RPL | 28 | 3 | 2 | 0 | – | – | 30 | 3 | ||
2021–22 | 17 | 0 | 1 | 0 | – | – | 18 | 0 | ||||
Total | 45 | 3 | 3 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 48 | 3 | ||
Career total | 182 | 5 | 18 | 2 | 7 | 0 | 4 | 0 | 211 | 7 |
Najeriya | ||
---|---|---|
Shekara | Aikace-aikace | Buri |
2017 | 1 | 1 |
2018 | 9 | 0 |
Jimlar | 10 | 1 |
# | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa | Ref |
---|---|---|---|---|---|---|---|
1. | 14 Nuwamba 2017 | Krasnodar Stadium,Krasnodar, Rasha | </img> Argentina | 3–2 | 4–2 | Sada zumunci |